Ticker

6/recent/ticker-posts

Ad Code

Responsive Advertisement

DC ITUNDA ATAKA MAONESHO YA MBEYA YAKUZWE KUWA YA KIMATAIFA







📍 Aipongeza Serikali kwa Kuwezesha Sekta Binafsi


Na Mwandishi Wetu, Mbeya

MKUU wa Wilaya ya Mbeya, Mhe. Solomon Itunda, amesema maonyesho ya biashara na uwekezaji yanayoendelea mkoani humo yanapaswa kupanuliwa na kuwa jukwaa la kimataifa litakalovutia washiriki wengi zaidi kutoka nchi za Jumuiya ya Afrika Mashariki (EAC) na SADC.

Akizungumza kwa niaba ya Mkuu wa Mkoa wa Mbeya, Mhe. Jumanne Sagini, wakati akizindua maonyesho hayo kwenye viwanja vya Kata ya Itenzi, Mhe. Itunda alisisitiza kuwa hatua hiyo itakuza fursa za biashara, ajira, na masoko kwa bidhaa zinazozalishwa Mbeya na Tanzania kwa ujumla.


Maonyesho hayo yaliyoandaliwa na taasisi ya Kusini International Trade Fair & Festival 2026 yanajumuisha zaidi ya taasisi 20 za serikali na sekta binafsi, zikiwemo taasisi kutoka nchini Uganda na mikoa mbalimbali nchini, yakitoa fursa kwa wananchi kupata bidhaa, huduma za kifedha, afya, na teknolojia.


Katika uzinduzi huo uliovuta hisia za wadau mbalimbali, Mhe. Itunda alimpongeza Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kuweka mazingira rafiki yanayowezesha sekta binafsi, vijana, na wajasiriamali kushiriki kikamilifu katika shughuli za kiuchumi, akiahidi kuwa Serikali itaendelea kushirikiana na waandaaji ili kuhakikisha maonyesho hayo yanakuwa endelevu.


Aidha, aliongeza kuwa uwepo wa maonyesho ya aina hii unatoa fursa ya pekee kwa wajasiriamali wadogo kujifunza mbinu za kisasa za uzalishaji, kuongeza thamani ya bidhaa (value addition), na kujenga mitandao ya kibiashara itakayowasaidia kukua kiuchumi kutoka ngazi ya chini hadi kimataifa.


Alibainisha kuwa mkoa wa Mbeya umebarikiwa rasilimali nyingi za kilimo na biashara, hivyo matumizi sahihi ya majukwaa haya yataendelea kuvutia wawekezaji wa ndani na nje ambao watabadilisha kabisa taswira ya kiuchumi ya kanda ya nyanda za juu kusini.


Maonyesho haya, yanayotarajiwa kuhitimishwa leo Oktoba 25, 2026, yanalenga kwa dhati kupanua wigo wa masoko na kuimarisha mahusiano ya kibiashara baina ya wadau wa ndani na nje ya nchi.



Post a Comment

0 Comments